Paracetamol 650mg

Thành phần / Hàm lượng:

- Paracetamol ..... 650mg

- Tá dược vừa đủ 1 viên

Quy cách: 

- Hộp 10 vỉ x 10 viên; Lọ 200 viên

Chỉ định: 

- Paracetamol được dùng làm thuốc giảm đau và hạ sốt từ nhẹ đến vừa. 

- Điều trị các chứng đau do nguyên nhân khác nhau: Nhức đầu, đau nửa đầu, đau bụng kinh, đau dây thần kinh, đau nhức hệ xương cơ, đau răng.

- Sốt do nhiễm khuẩn, viêm họng, viêm phế quản.

- Làm giảm đau nhức và hạ sốt trong các trường hợp cảm lạnh, cảm cúm, sốt do virus.

Chống chỉ định:

- Quá mẫn cảm với thuốc.

- Người bệnh suy gan hoặc thận nặng.

- Thiếu hụt glucose-6-phosphat dehydrogenase (G6PD).

- Bệnh nhân nhiều lần thiếu máu.

Liều dùng:

Uống thuốc mỗi lần cách nhau tối thiểu từ 4 - 6 giờ. Trong trường hợp sau khi uống thuốc không thấy có dấu hiệu hạ sốt hoặc giảm đau, không được tăng liều và nên hỏi ý kiến của thầy thuốc. 

- Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi: Uống 1 viên/lần x 2 - 3 lần/ngày, không quá 6 viên/ngày. 

- Trẻ em từ 7-11 tuổi: Uống 1/2 viên/lần x 2 - 3 lần/ngày.

- Trẻ em dưới 5 tuổi: không nên sử dụng.

 

Thông tin chi tiết vui lòng xem tờ hướng dẫn sử dụng có trong sản phẩm.

Bình luận sản phẩm
Bình luận đang chờ xét duyệt!
Facebook
08 26 24 22 88